เมื่อวันที่ 15 พฤศจิกายน 2565 กลุ่มสาระการเรียนรู้ศิลปะได้นำนักเรียนความสามารถพิเศษวงโยธวาทิต โรงเรียนระยองวิทยาคม บรรเลงเพลงรับเสด็จสมเด็จพระกนิษฐาธิราชเจ้า กรมสมเด็จพระเทพรัตนราชสุดาฯ สยามบรมราชกุมารี ในการเสด็จพระราชดำเนินเปิดพระราชานุสาวรีย์ สมเด็จพระมหิตลาธิเบศร อดุลยเดชวิกรม พระบรมราชชนก ณ โรงพยาบาลระยอง ตำบลท่าประดู่ อำเภอเมืองระยอง จังหวัดระยอง
ครูผู้ควบคุม นายกัมพล เกื้อนพกุล
![](https://rayongwit.ac.th/wp-content/uploads/2023/04/637738085db38_3.jpg)
![](https://rayongwit.ac.th/wp-content/uploads/2023/04/637738085db38_0.jpg)
![](https://rayongwit.ac.th/wp-content/uploads/2023/04/637738085db38_1.jpg)
![](https://rayongwit.ac.th/wp-content/uploads/2023/04/637738085db38_2.jpg)