การแข่งขันประกวดเมื่อวันที่ 12 ตุลาคม 2565 กลุ่มสาระการเรียนรู้ศิลปะได้นำนักเรียนเข้าร่วมการแข่งขันประกวดวาดภาพเนื่องในวันสถาปนามหาวิทยาลัยศิลปากร 79 ปี ได้จัดกิจกรรมแข่งขันวาดภาพ ภายใต้หัวข้อ วังท่าพระในจินตนาการ ณ มหาวิทยาลัยศิลปากร วังท่าพระ
ผลการแข่งขัน
-รางวัลดีเด่น
นายดนัยพัชร รัตนเรืองศรี ม.4/14
-รางวัลชมเชย
นางสาวภูษณิษา หมู่ทอง ม.4/8
คุณครูผู้ฝึกซ้อม
นายรพีภพ ใบเจริญ
![](https://rayongwit.ac.th/wp-content/uploads/2023/04/6357874d39083_0.jpg)
![](https://rayongwit.ac.th/wp-content/uploads/2023/04/6357874d39083_1.jpg)
![](https://rayongwit.ac.th/wp-content/uploads/2023/04/6357874d39083_2.jpg)
![](https://rayongwit.ac.th/wp-content/uploads/2023/04/6357874d39083_3.jpg)
![](https://rayongwit.ac.th/wp-content/uploads/2023/04/6357874d39083_4.jpg)
![](https://rayongwit.ac.th/wp-content/uploads/2023/04/6357874d39083_5.jpg)
![](https://rayongwit.ac.th/wp-content/uploads/2023/04/6357874d39083_6.jpg)
![](https://rayongwit.ac.th/wp-content/uploads/2023/04/6357874d39083_7.jpg)